• Alamar shafin yanar gizo na dinosaur na kawah

Menene aikin "takobi" a bayan Stegosaurus?

Akwai nau'ikan dinosaur da yawa da ke rayuwa a dazuzzukan zamanin Jurassic. Ɗaya daga cikinsu yana da jiki mai kiba kuma yana tafiya da ƙafafu huɗu. Sun bambanta da sauran dinosaur saboda suna da ƙaya masu kama da takobi a bayansu. Wannan ana kiransa - Stegosaurus, to menene amfanin "takobi" a bayanStegosaurus?

1 Menene aikin

Stegosaurus dinosaur ne mai kafafu huɗu mai ganye wanda ya rayu a ƙarshen zamanin Jurassic. A halin yanzu, an gano burbushin Stegosaurus galibi a Arewacin Amurka da Turai. Stegosaurus babban dinosaur ne mai kiba. Tsawon jikinsa kusan mita 9 ne kuma tsayinsa kusan mita 4 ne, wanda yake kusan girman bas mai matsakaicin girma. Kan Stegosaurus ya fi ƙanƙanta fiye da jikin mai kiba, don haka yana kama da mara ƙarfi, kuma ƙarfin kwakwalwarsa ya kai girman kare kawai. Gaɓoɓin Stegosaurus suna da ƙarfi sosai, tare da yatsun kafa 5 a gaɓoɓin gaba da yatsun kafa 3 a gaɓoɓin baya, amma gaɓoɓin baya sun fi gaban goshi tsayi, wanda hakan ke sa kan Stegosaurus ya kusa ƙasa, ya ci wasu ƙananan shuke-shuke, kuma wutsiya ta riƙe a sama.

4 Menene aikin

Masana kimiyya suna da hasashe daban-daban game da aikin ƙaya na takobi a bayan Stegosaurus, bisa ga ilimin Kawah Dinosaur, akwai manyan ra'ayoyi guda uku:

Da farko, ana amfani da waɗannan "takuba" don soyayya. Akwai launuka daban-daban a kan ƙaya, kuma waɗanda ke da kyawawan launuka sun fi jan hankali ga jinsi ɗaya. Hakanan yana yiwuwa girman ƙaya a kan kowane Stegosaurus ya bambanta, kuma manyan ƙaya sun fi jan hankali ga jinsi ɗaya.

2 Menene aikin

Na biyu, ana iya amfani da waɗannan "takuba" don daidaita zafin jiki, saboda akwai ƙananan ramuka da yawa a cikin ƙayoyin, waɗanda ƙila su zama wuraren da jini ke wucewa. Stegosaurus yana sha kuma yana wargaza zafi ta hanyar sarrafa adadin jini da ke gudana ta cikin ƙayoyin, kamar na'urar sanyaya iska ta atomatik a bayansa.

3 Menene aikin

Na uku, farantin ƙashi zai iya kare jikinsu. A zamanin Jurassic, dinosaurs da ke ƙasar sun fara bunƙasa, kuma dinosaurs masu cin nama suna ƙaruwa a hankali, wanda hakan ya zama babbar barazana ga Stegosaurus mai cin tsire-tsire. Stegosaurus yana da farantin ƙashi mai kama da "wuka" a bayansa don kare shi daga abokan gaba. Bugu da ƙari, allon takobi shi ma wani nau'in kwaikwayo ne, wanda ake amfani da shi don rikitar da abokan gaba. An rufe farantin ƙashi na Stegosaurus da fata mai launuka daban-daban da kuma tarin Cycas revoluta Thunb, yana ɓoye kansa kamar ba shi da sauƙin gani ga sauran dabbobi.

5 Menene aikin

6 Menene aikin

7 Menene aikin

Kamfanin Dinosaur na Kawah Yana samar da Stegosaurus mai rai da yawa don fitarwa a duk faɗin duniya kowace shekara. Za mu iya keɓance rayuwa kamar samfuran dinosaur mai rai bisa ga buƙatun abokan ciniki, kamar siffofi daban-daban, girma dabam, launuka, motsi, da sauransu.

Kawah Dinosaur Official Website:www.kawahdinosaur.com

Lokacin Saƙo: Mayu-20-2022